SỐ LƯỢT TRUY CẬP

0
9
0
0
7
0
5
Cuộc thi viết thư quốc tế UPU lần thứ 41 Thứ Năm, 10/05/2012, 10:00

Kết quả cuộc thi viết thư quốc tế UPU lần thứ 41

Cuộc thi viết thư quốc tế UPU lần thứ 41 do Bộ TT&TT; Tập đoàn Bưu chính Viễn thông Việt Nam/Tổng công Ty Bưu chính Việt Nam; Bộ Giáo dục và Đào tạo; Báo Thiếu niên Tiền phong; Ủy ban Olympic Việt Nam phối hợp tổ chức. Đề tài cuộc thi lần thứ 41 (năm 2012) là: “Hãy viết thư cho một vận động viên hoặc một nhân vật thể thao mà em ngưỡng mộ để nói Thế vận hội (Olympic Games) có ý nghĩa gì đối với mình” (Tiếng Anh: “Write a letter to an athlete or sports figure you admire to explain what").

 

Ngày 27/4/2012 Bộ Thông tin và Truyền thông đã ban hành Quyết định số 705/QĐ-BTTTT công nhận kết quả cuộc thi viết thư quốc tế UPU lần thứ 41 năm 2012 của Việt Nam. Lễ tổng kết và trao giải cho các tập thể và cá nhân đoạt giải vào ngày 19/5/2012 tại Thủ đô Hà Nội. Danh sách giải thưởng gồm: 1 giải Nhất, 3 giải Nhì, 5 giải Ba, 30 giải khuyến khích và các giải phụ: giải thưởng dành cho thí sinh nhỏ tuổi nhất; giải thưởng dành cho học sinh dân tộc thiểu số; giải dành cho học sinh khuyết tật; giải tập thể.
 
* GIẢI NHẤT: (5.000.000 đồng) thuộc về em Nguyễn Đăng Quý Minh, học sinh lớp 10A9, THPT Nhân Chính, Thanh Xuân, Hà Nội.
 
* GIẢI NHÌ: (3.000.000 đồng)
 
1. Nguyễn Quỳnh Trang, lớp 10D, THPT Từ Kỳ, Hải Dương.
 
2. Dương Mỹ Anh, lớp 9A4, THCS Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.
 
3. Phạm Tuấn Dũng, lớp 5A, TH Bình Minh, TP. Hải Dương.
 
* GIẢI BA: (2.000.000 đồng)
 
1. Vũ Hà Minh Thanh, lớp 10C1, THPT chuyên Lê Quý Đôn, Q.Sơn Trà, TP Đà Nẵng.
 
2. Trần Hà My, lớp 9, THCS Thành Công, Ba Đình, Hà Nội.
 
3. Phạm Trà My, lớp 10 Văn, THPT Trần Phú, TP. Hải Phòng.
 
4. Đoàn Lê Bảo Trâm, lớp 6/3, THCS Lý Thường Kiệt, TP Đà Nẵng.
 
5. Bùi Xuân Phú, lớp 6/10, THCS Tây Sơn, Tp Đà Nẵng.
 
* GIẢI KHUYẾN KHÍCH: (1.000.000 đồng)
 
1. Nguyễn Văn Minh, lớp 9A3, THCS Thành Công, Ba Đình, Hà Nội.
 
2. Nguyễn Khành Hà, lớp 5/3, TH Nguyễn Du, Q. Hải Châu, TP. Đà Nẵng.
 
3. Trần Thị Thùy Dung, Lớp 10B1, THPT Nguyễn Văn Cừ, Đăk Tô, Kon Tum.
 
4. Ngô Vĩnh Anh Thư, lớp 9A6, THCS Trần Văn Ơn, Q1. TP. Hồ Chí Minh.
 
5. Đặng Trần Tú Uyên, lớp 7/6, THCS Lương Thế Vinh, Q. Liên Chiểu, TP. Đà Nẵng.
 
6. Nguyễn Minh Phương, lớp 8G, THCS Tô Hoàng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
 
7. Thân Thị Phương Lan, lớp 8A, THCS Tô Hoàng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
 
8. Đào Thu Hương, lớp 5A, TH Bình Minh, TP. Hải Dương.
 
9. Nguyễn Ngọc Vân, lớp 9A2, THCS Thành Công, Ba Đình, Hà Nội.
 
10. Lê Nguyệt Minh, lớp 10A1, THPT Châu Thành I, Huyện Châu Thành, Đồng Tháp.
 
11. Hà Mỹ Ngọc, lớp 9D3, THCS Him Lam, TP. Điện Biên.
 
12. Nguyễn Thị Ngọc Anh, lớp 10 Lý, THPT chuyên Hạ Long, Quảng Ninh.
 
13. Vũ Khánh Linh, lớp 9A2, THCS Chu Văn An, Tây Hồ, Hà Nội.
 
14. Lê Thị Hải Yến, lớp 9A, THCS Thị trấn Bến Lung, Như Thành, Thanh Hóa.
 
15. Lê Đàm Bảo Hân, lớp 8A3, THCS Đống Đa, Hà Nội.
 
16. Lâm Bảo Quân, lớp 8G, THCS Tô Hoàng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
 
17. Trần Ngọc Linh, lớp 9D8, THCS Chu Văn An, Q Ngô Quyền, TP. Hải Phòng.
 
18. Vũ Huyền Trang, lớp 9A11, THCS Chu Văn An, Tây Hồ, Hà Nội.
 
19. Lê Hoàng Oanh, lớp 8B, THCS Đoàn Kết, Q. Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.
 
20. Bùi Mai Phương, lớp 10 song ngữ THPT chuyên Trần Phú, Q. Ngô Quyền, TP. Hải Phòng.
 
21. Trần Thị Thanh Tâm, lớp 9A1, THCS Nguyễn Tri Phương, TP. Huế.
 
22. Nguyễn Thu Hiền, lớp 9B, THCS Nguyễn Huy Tưởng, Đông Anh, Hà Nội.
 
23. Nguyễn Ngọc Anh Thư, lớp 75, THCS Nguyễn Tri Phương, TP. Huế.
 
24. Nguyễn Đặng Minh Thuyên, lớp 72, THCS Lê Văn Tám, Q. Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh.
 
25. Nguyễn Minh Thư, lớp 9/6, THCS Lê Văn Tám, Q. Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh.
 
26. Nguyễn Lâm Oanh, lớp 8D, THCS Chu Văn An, Mang Yang, Gia Lai.
 
27. Đỗ Thị Khánh Ngọc, lớp 10V, THPT chuyên Long An, huyện Bến Lức, Long An.
 
28. Nguyễn Hồng Quân, lớp 9B, THCS Lê Ngọc Hân, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội.
 
29. Nguyễn Thị Kim Dung, lớp 8A1, THCS Lâm Thao, Phú Thọ.
 
30. Phạm Thị Tố Quỳnh, lớp 10A1, THPT chuyên Lý Tự Trọng, Q. Bình Thủy, TP. Cần Thơ.
 
* GIẢI PHỤ DÀNH CHO THÍ SINH LỌT VÀO VÒNG CHUNG KẾT: (mỗi giải 1.000.000 đồng).
 
- Giải thưởng dành cho thí sinh nhỏ tuổi nhất:
 
Nguyễn Thùy Dung (sinh ngày 10/10/2001), lớp 5E, trường Tiểu học Liên Minh, TP. Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc.
 
- Giải thưởng dành cho học sinh dân tộc thiểu số:
 
Đào Thị Phương Ngọc (dân tộc Tày), lớp 9A6, THCS Chu Văn An, TP. Thái Nguyên.
 
- Giải thưởng dành cho học sinh khuyết tật:
 
1. Nghiêm Thu Loan (khiếm thị), lớp 6B, trường Nguyễn Đình Chiểu, Hà Nội.
 
2. Lê Đức Hường (khiếm thị), lớp 7E, trường Nguyễn Đình Chiểu, Hà Nội.
 
* GIẢI TẬP THỂ:
 
1. Trường THPT Nhân Chính, Thanh Xuân, Hà Nội.
 
2. Trường THPT Tứ Kỳ, Hải Dương.
 
3. Trường THCS Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.
 
4. Trường Tiểu học Bình Minh, TP. Hải Dương.
 
5. Trường THCS Thành Công, Ba Đình, Hà Nội.
 
6. Trường THPT Trần Phú, TP Hải Phòng.
 
7. Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn, Q. Sơn Trà, TP. Hải Phòng.
 
8. Trường THCS Lý Thường Kiệt, TP. Đà Nẵng.
 
9. Trường THCS Tây Sơn, TP. Đà Nẵng.
 
* GIẢI CHO CÁC ĐƠN VỊ CÓ PHONG TRÀO TỐT VÀ CÓ NHIỀU GIẢI: (Bằng khen của Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông).
 
1. Sở Thông tin - Truyền thông tỉnh Hải Dương.
 
2. Bưu điện TP. Hải Phòng.
 
3. Bưu điện tỉnh Kon Tum.
 
4. Sở Giáo dục và Đào tạo TP. Hồ Chí Minh.
 
5. Sở Giáo dục và Đào tạo TP. Đà Nẵng.
 
6. Sở Giáo dục và Đào tạo Hà Nội.
 
7. Sở Giáo dục và Đào tạo Đồng Tháp.
 
8. Phòng Giáo dục TP. Bắc Giang.
 
9. Sở Giáo dục và Đào tạo Thanh Hóa.
 
* CÁC ĐƠN VỊ NHẬN BẰNG KHEN CỦA T.Ư ĐOÀN:
 
1. Trường THPT Nhân Chính, Thanh Xuân, Hà Nội.
 
2. Trường THPT Tứ Kỳ, Hải Dương.
 
3. Trường THCS Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.
 
4. Trường Tiểu học Bình Minh, TP. Hải Phòng.
 
5. Trường THCS Thành Công, Ba Đình, Hà Nội.
 
6. Trường THPT Trần Phú, TP. Hải Phòng.
 
7. Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn, Q. Sơn Trà, TP. Đà Nẵng.
 
8. Trường THCS Lý Thường Kiệt, TP. Đà Nẵng.
 
9. Trường THCS Tây Sơn, TP. Đà Nẵng.
 
Thanh Tuấn (tổng hợp)

Số lượt người xem: 1414 Bản inQuay lại
Xem theo ngày Xem theo ngày
Giới thiệu tỉnh Kon Tum

 

Tìm kiếm